Nhà giáo đi học tập trung 2 tháng có được hưởng phụ cấp ưu đãi?

Khánh Linh

Điều hành viên
Thành viên BQT
#1
* Trả lời:

Tại điểm b, mục 2, Phần I Thông tư liên tịch số: 01/2006/TTLT-BGD&ĐT-BNV-BTC ngày 23/1/2006 của liên bộ gồm: Bộ GD&ĐT, Bộ Nội vụ và Bộ Tài chính, hướng dẫn: Tời gian Nhà giáo không được tính hưởng phụ cấp ưu đãi như sau:

- Thời gian đi công tác, làm việc, học tập ở nước ngoài hưởng 40% tiền lương theo quy định tại khoản 4 Điều 8 Nghị định số 204/2004/NĐ-CP;

- Thời gian đi công tác, học tập ở trong nước không tham gia giảng dạy liên tục trên 3 tháng;

- Thời gian nghỉ việc riêng không hưởng lương liên tục từ 1 tháng trở lên; Thời gian nghỉ ốm đau, thai sản vượt quá thời hạn theo quy định của Điều lệ bảo hiểm xã hội hiện hành; Thời gian bị đình chỉ giảng dạy.

Căn cứ vào hướng dẫn trên và theo thư bạn viết, bạn được cử đi học, bồi dưỡng chuyên môn nghiệp vụ 2 tháng, do đó trường hợp của bạn vẫn được hưởng phụ cấp ưu đãi (hay còn gọi là phụ cấp đứng lớp).
Nguồn: Báo Giáo dục & Thời đại
 

Bình luận bằng Facebook

Top