Nhà giáo đi học tập đi học tập trung có bị cắt phụ cấp đứng lớp?

Thảo luận trong 'Kết nối - Chia sẻ - Chính sách' bắt đầu bởi Khánh Linh, 7/10/16.

Lượt xem: 90

  1. Khánh Linh Điều hành viên

    * Trả lời:

    Tại Điểm b, mục 2, Phần I Thông tư số 01/2006/TTLT-BGD&ĐT-BNV-BTC ngày 23/1/2006 của liên bộ gồm: Bộ GD&ĐT, Bộ Nội vụ và Bộ Tài chính, có nêu rõ về thời gian nhà giáo không được tính hưởng phụ cấp ưu đãi (tức phụ cấp đứng lớp) như sau:

    - Thời gian đi công tác, làm việc, học tập ở nước ngoài hưởng 40% tiền lương theo quy định tại khoản 4 Điều 8 Nghị định số 204/2004/NĐ-CP;

    - Thời gian đi công tác, học tập ở trong nước không tham gia giảng dạy liên tục trên 3 tháng;

    - Thời gian nghỉ việc riêng không hưởng lương liên tục từ 1 tháng trở lên;

    - Thời gian nghỉ ốm đau, thai sản vượt quá thời hạn theo quy định của Điều lệ bảo hiểm xã hội hiện hành;

    - Thời gian bị đình chỉ giảng dạy.

    Căn cứ vào hướng dẫn trên và theo thư bạn viết, bạn được cử đi học tập trung và nếu không tham gia giảng dạy liên tục trên 3 tháng, thì thời gian đi học của bạn không được tính hưởng phụ cấp phụ cấp đứng lớp.
    Nguồn: Báo Giáo dục & Thời đại
    Đang tải...

  2. Bình luận bằng Facebook

Chia sẻ trang này